ಮಂಗಳೂರಿನ ಅಮೃತ ವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಥಮ್ ಕಿಣಿ ಅವರು “ಸೂಪರ್ 25” ಗೆ ಆಯ್ಕೆ

ವೀರ್ ಗಾಥಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯವು ಶಿಕ್ಷಣ ಸಚಿವಾಲಯ ಮತ್ತು MyGov ಸಹಭಾಗಿತ್ವದಲ್ಲಿ ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ 21ನೇ ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಿಂದ 20ನೇ ನವೆಂಬರ್ 2021 ರವರೆಗೆ ಎಲ್ಲಾ ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಶಾಲೆಗಳಲ್ಲಿನ ಸ್ಟ್ಯಾಂಡರ್ಡ್ III ರಿಂದ XII ವರೆಗಿನ CBSE ಶಾಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಈ ವಿಶಿಷ್ಟ ಉಪಕ್ರಮವು ಆಜಾದಿ ಕಾ ಅಮೃತಮಹೋತ್ಸವದ ಮೂಲಕ ಭಾರತದ ಉಜ್ವಲ ಭವಿಷ್ಯದ ದೃಷ್ಟಿಯೊಂದಿಗೆ ನಮ್ಮ ಪರಂಪರೆ ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕೃತಿಗೆ ಯುವಕರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ/ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ, ಇತರ ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಪಡೆಗಳ ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕರ ಶೌರ್ಯ ಮತ್ತು ಜೀವನ ಕಥೆಗಳ ವಿವರಗಳನ್ನು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಈ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಶೌರ್ಯ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರ ಕುರಿತು ಕವಿತೆ/ಪ್ಯಾರಾಗ್ರಾಫ್/ಪ್ರಬಂಧ/ಚಿತ್ರಕಲೆ/ಮಲ್ಟಿಮೀಡಿಯಾ ಪ್ರೆಸೆಂಟೇಶನ್ (ಎನಾಕ್ಟ್‌ಮೆಂಟ್ ವಿಡಿಯೋ) ರೂಪದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸಲು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲಾಗಿದೆ. 28 ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು 8 ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಂದ 4788 ಶಾಲೆಗಳಿಂದ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ 8,03,978 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆಯಾದ “ಸೂಪರ್ 25” ವಿಜೇತರಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ್ ಕಿಣಿ, ಮಂಗಳೂರಿನ ಬೋಳೂರಿನ ಅಮೃತ ವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ 5 ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಸಂಗ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

25 ಯುವ ಪ್ರತಿಭೆಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಮೂದುಗಳನ್ನು ಹಲವಾರು ಸುತ್ತಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ನಂತರ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಟ್ಟದ ಜ್ಯೂರಿ ಶಾರ್ಟ್‌ಲಿಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದೆ.

ಇವರು ಕೇವಲ ಕಿರಿಯ ಶಾಲಾ ಮಕ್ಕಳಲ್ಲ, ಹೀರೋಗಳು, ‘ಸೂಪರ್ 25’ ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ 2022 ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣಾ ಸಚಿವಾಲಯದ ವಿಶೇಷ ಅತಿಥಿಗಳಾಗಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಗೌರವವನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ.

ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಆಜಾದಿ ಕಾ ಅಮೃತ್ ಮಹೋತ್ಸವದ ಭಾಗವಾಗಿ “ವೀರ್ ಗಾಥಾ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್” ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಇದರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ 75 ನೇ ವರ್ಷವನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಸರ್ಕಾರವು ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದೆ.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

How Can We Help You?