ಶ್ರೀನಿವಾಸ ವಿವಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಕಾನ್ಕ್ಲೇವ್ -22

ಶ್ರೀನಿವಾಸ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮಂಡಳಿಯು ಹೋಟೆಲ್ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್‍ನಲ್ಲಿ ಸಂಶೋಧನಾ ಕಾನ್ಕ್ಲೇವ್ -22 ಅನ್ನು ಆಯೋಜಿಸತು.

ಇದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಕುಲಪತಿ, ಪ್ರೊ ಚಾನ್ಸೆಲರ್, ಉಪಕುಲಪತಿ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನಾ ನಿರ್ವಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಶೋಧನಾ ವಿದ್ವಾಂಸರು, ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕರು ಮತ್ತು ಡೀನ್‍ಗಳ ಒಟ್ಟಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾಗಿದೆ. ಶ್ರೀನಿವಾಸ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕುಲಾಧಿಪತಿಗಳಾದ ಡಾ ಸಿಎ ಎ ರಾಘವೇಂದ್ರ ರಾವ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು. ಬಳಿಕ ಮಾತನಾಡಿದ ಅವರು, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಂಶೋಧನೆ ನಡೆಸಲು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವು ಎಲ್ಲಾ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದರು. ಈ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವನ್ನು ಸಂಶೋಧನೆ ಆಧಾರಿತ ಮತ್ತು ಕೌಶಲ್ಯ ಆಧಾರಿತವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವಾಗಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಶ್ರೇಯಾಂಕಕ್ಕೆ ಏರಲು ಎಲ್ಲಾ ಸದಸ್ಯರು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

ಸಹಕುಲಾಧಿಪತಿಗಳಾದ ಡಾ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ ರಾವ್ ಮಾತನಾಡಿ, ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ವಾಂಸರು ವಿಶಿಷ್ಟ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸಂಶೋಧನೆಗಳನ್ನು ನೀಡಬೇಕು ಅದು ಸಮಾಜದ ಸಾಮಾನ್ಯ ಜನರಿಗೆ ತಲುಪಬೇಕು ಎಂದರು.ಶ್ರೀಮತಿ ವಿಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ ಅವರು ಎಲ್ಲಾ ಸಂಶೋಧಕರು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ದೇಶಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಸಂಶೋಧನಾ ಫಲಿತಾಂಶವನ್ನು ನೀಡಲು ತಿಳಿಸಿದರು.ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಯುನಿರ್ವಸಿಟಿಯ ಪ್ರೊ ವಯ್ಸ್ ಚಾನ್ಸಲರ್ ಡಾ. ಸತ್ಯ ಸಾಯಿ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಸಂಶೋಧನಾ ಕಾರ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳ ಮಹತ್ವವನ್ನು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಉಪಕುಲಪತಿಗಳಾದಡಾ.ಪಿ.ಎಸ್.ಐತಾಳ್ ಅವರು ಮಾತನಾಡಿ, ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರ ಸಮಾಜದ ಎಲ್ಲ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರ ಸಾಧ್ಯ. ಸಂಶೋಧನೆಯಿಂದ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಏನನ್ನೂ ಸಾಧಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ನಿರ್ದೇಶಕರಾದ ಡಾ. ಪ್ರವೀಣ್ ಎಂ. ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ವಾರ್ಷಿಕ ಸಂಶೋಧನಾ ವರದಿ ಓದಿದರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳು, ಪೇಟೆಂಟ್‍ಗಳು ಮತ್ತು ಹಕ್ಕು ಸ್ವಾಮ್ಯಗಳ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡಿದರು.

ಚೆನ್ನೈನಿಂದ ಎಸ್ ಮತ್ತು ಡಿ.ಲಿಟ್ ವಿದ್ವಾಂಸರು ಡಾ. ರಾಮನಾಥನ್ ಅವರು ಮಾತನಾಡಿ, ಸಂಶೋಧನಾ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಒಟ್ಟಾರೆ ಬದ್ಧತೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಪಿಡಿಎಫ್ ವಿದ್ವಾಂಸರುಡಾ ಮಹೇಶ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದಲ್ಲಿ ಪಿಡಿಎಫ್ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಪಿಎಚ್‍ಡಿ ವಿದ್ವಾಂಸರು ಸಹ ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಂತೋಷ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು.

ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ಡಾ. ಅನಿಲ್ ಕುಮಾರ್ ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು. ಡೆವಲಪ್‍ಮೆಂಟ್ ರಿಜಿಸ್ಟ್ರಾರ್ ಡಾ. ಅಜಯ್ ಕೆ.ಜಿ. ವಂದಿಸಿದರು. ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಎಂ.ಸಿ ಪ್ರೊ ರೋಹನ್ ಮತ್ತು ಡಾ.ಗಣಪತಿಭಟ್ ಗೀತೆಯನ್ನು ಹಾಡಿದರು.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published.

How Can We Help You?